Ticker

6/recent/ticker-posts

Kaizer Chiefs Inaomboleza Kifo Cha Jerry Sadike

 Kaizer Chiefs inaomboleza kifo cha Jerry Sadike


Kaizer Chiefs imejifunza kwa masikitiko makubwa kifo cha mmoja wa vigogo wa Klabu hiyo, Jerry Sadike.

Sadike alicheza na kufunga katika mechi ya kwanza rasmi ya Chiefs ya ligi dhidi ya African Wanderers tarehe 16 Machi 1971, na kupata ushindi wa 10-1.

Sadike ambaye ni mshambulizi mbaya, alikuwa winga na mchezaji mwenye kipawa cha kushambulia ambaye aliacha alama isiyofutika kwenye soka la Afrika Kusini.

Kama Mwenyekiti wa Kaizer Chiefs Kaizer Motaung, Sadike alitoka Orlando Mashariki.

Sio tu kwamba Sadike aliiwakilisha Pimville United Brothers (PUBS) na baadaye miamba yote miwili ya Soweto, lakini pia aliichezea Swaraj katika Ligi ya Wataalamu wa Shirikisho (FPL).

Pia alikuwa mchezaji wa kwanza wa rangi kuchezea Highlands Park inayoheshimika katika Ligi ya Kitaifa ya Soka ya Wataalamu katika maisha ya soka yaliyopamba moto.

Moja ya mechi za Sadike kwa Chiefs ulifanyika kwenye Uwanja wa Orlando tarehe 16 Novemba 1974 wakati mabao yake mawili, pamoja na Patrick 'Ace' Ntsoelengoe, yaliipa Amakhosi ushindi mzuri wa 3-0 wa Soweto Derby dhidi ya Orlando Pirates katika mechi ya mwisho ya msimu. ilitia muhuri kwenye ushindi wa kwanza kabisa wa Chiefs wa Ligi ya Soka ya Wataalamu wa Kitaifa (NPSL).

Amakhosi walifunga mabao 106 katika mechi 30 katika msimu huo wa kuvunja rekodi wa NPSL, wakimaliza pointi tisa mbele ya washindi wa pili wa ligi Moroka Swallows. Sadike alifunga mabao 11 msimu huo, yakiwemo manne katika ushindi wa 9-0 wa ligi dhidi ya Real Katlehong City mnamo 10 Novemba 1974.

Sadike alikuwa mmoja wa nyota wengi wa kikosi hicho cha 1974, akiwemo Patrick 'Ace' Ntsoelengoe, Herman 'Pele' Blashcke, Michael 'Bizzah' Dlamini, Abednigo 'Shaka' Ngcobo, Vusi 'Computer' Lamola, Kaizer 'Chincha Guluva' Motaung na Johannes. 'Big Boy' Kholoane.

"Timu hiyo ingeweza kuwa timu ya taifa, tulikuwa wazuri sana. Tunaweza kufunga na kufunga na kufunga,” Sadike, mpiga risasi wa moja kwa moja ndani na nje ya uwanja na mvaaji wa nguo haraka, aliiambia kaizerchiefs.com hapo awali.

Mwenyekiti wa Kaizer Chiefs na familia nzima ya Amakhosi wanatuma salamu zao za rambirambi kwa kufiwa na mmoja wa wachezaji mashuhuri na mvuto wa Chiefs.

Je,Unatafuta Ajira? Bofya hapa Kutuma Maombi

Post a Comment

0 Comments