Ticker

6/recent/ticker-posts

Amakhosi Wakusanyika tena Naturena Kijiji cha Kaizer Chief

Amakhosi Wakusanyika tena Naturena Kijiji cha Kaizer Chief siku ya Alhamisi alasiri wakati Klabu ilipocheza na baadhi ya wahitimu wake ambao waliwakilisha Amakhosi tangu kuanzishwa miaka ya 1970, 1980, 1990 na mapema 2000.

Mwenyekiti wa Kaizer Chiefs, Kaizer Motaung, alishangazwa na kiwango cha wababe wa Klabu waliokuwa wamekusanyika Naturena, wengi kama 35 kati yao wakiwemo vinara wa Klabu kama vile Absalom 'Scara' Thindwa, Nelson 'Teenage' Dladla, Jan ' Malombo' Lechaba, Marks 'Go-Man-Go' Maponyane na Doctor '16' Khumalo.

Magwiji hao walikuwa wamekutana kujadili mada kama vile maandalizi ya mazishi ya mchezaji wa zamani wa Chiefs Jerry Sadike, aliyefariki wiki iliyopita na atazikwa Ijumaa, pamoja na ziara ya Klabu hiyo KwaZulu-Natal mwishoni mwa Agosti kwa hafla ya kumuenzi mkurugenzi na nguli wa zamani wa Klabu, Bw. China Ngema, katika mji aliozaliwa wa Nongoma.

"Ninahitaji kupeana mikono ya kila mtu, kwa sababu siwezi kuamini ni nani amekuja hapa leo. Wachezaji hawa walikuwa sehemu ya sehemu muhimu ya historia yetu tangu mwanzo. 

Tunathamini michango yao na tunataka kuendelea kuwakusanya pamoja mara nyingi tuwezavyo. Tunataka kuzitumia kusaidia kukuza kikosi cha kwanza cha sasa na wachezaji wetu wa vijana,” alisema Mwenyekiti wa Kaizer Chiefs.

Klabu imeanza mchakato wa kukumbatia urithi wake na Mkurugenzi wa Masoko wa Klabu hiyo, Jessica Motaung, alisema wachezaji wa zamani wa Chiefs walikuwa na jukumu kubwa katika kusaidia Klabu kuthamini na kuthamini historia na mchango wake kwa jamii ya Afrika Kusini.

"Historia yetu kwa njia mbalimbali ni muhimu kwa urithi wa Klabu. Kushirikiana na magwiji wetu na kufanya nao miradi mbalimbali ni sehemu ya sehemu hii muhimu sana ya urithi wetu kama familia, si Klabu ya soka pekee,” alisema Motaung.

"Tunafanya kazi kwenye programu na hadithi zetu ambayo inahusisha kila kitu na inajumuisha. Tumekuwa tukifanya kazi na vilabu vya kigeni katika suala hili na tumekuwa tukibadilishana nao mawazo. Tuna wazo la jinsi tunavyotaka kufanya hivyo na njia ya kusisimua mbele na magwiji wetu,” aliongeza Motaung.

Akizungumza kwa niaba ya wachezaji wa Chiefs wa miaka ya 1970, Lucky Stylianou, mtunzi wa historia alipojiunga na Chiefs mwaka 1978 akiwa mmoja wa wachezaji wa kwanza wa kizungu kuichezea Klabu hiyo, alisema: 

“Wachezaji wa zamani ni sehemu muhimu ya safari. wa Klabu hii na ni mfano wa kuigwa. Wanachukua jukumu muhimu katika jamii na ni muhimu kwamba kila mtu amekusanyika leo. Mabadiliko yaliyotokea katika jamii katika miaka ya 1970, 1980 na 1990 ni kupitia uongozi wa watu kama Mwenyekiti Kaizer Motaung.

 

Mshambulizi wa zamani wa Chiefs Maponyane alisema amefurahi sana kuwa sehemu ya mchakato ambapo klabu inashirikiana zaidi na wachezaji wake wa zamani.

"Mashujaa wanaweza kusaidia wachezaji wa sasa kutambua umuhimu wa timu. Unapozungumza nao jinsi mambo yalivyokuwa na ikiwa hawasikii kutoka kwa wale walioichezea Klabu, wanadhani unazungumza juu ya watu ambao hawapo.

Huu ni wakati muhimu na ni muhimu tukutane katika nyakati kama hizi na kubadilishana kumbukumbu na kuwa wacheshi,” alisema Maponyane katika mtindo wake wa kawaida wa kupepesuka.

 

Mkali Jan Malombo Lechaba pia alitoa mawazo yake, akisema, “Natumai na ninaamini kuwa hii sio mara ya mwisho kukutana. Tungependa kuwa sehemu ya safari ya timu mbele na kuwahamasisha wachezaji kushinda michezo."

Neno la mwisho liliachwa kwa kipa wa zamani wa Chiefs, Brian ‘Spiderman’ Baloyi, ambaye alizungumza kwa niaba ya kizazi cha mwisho cha wachezaji wa Chiefs akisema, “kuna mengi tunataka kuchangia katika Klabu hii. Tunaipenda Kaizer Chiefs. 

Baadhi yetu tulicheza kwa muda mrefu katika Klabu hii na tunataka kuwa sehemu ya Klabu. Tunathamini wakati huu wa kuwa miongoni mwa wachezaji maarufu kama hao."

Post a Comment

0 Comments